reborn3th
สวัสดีครับ
สมัครสมาชิก เข้าระบบ เเละ
โปรโมทเว็บกันเลยครับ
จาก:Admin

Join the forum, it's quick and easy

reborn3th
สวัสดีครับ
สมัครสมาชิก เข้าระบบ เเละ
โปรโมทเว็บกันเลยครับ
จาก:Admin
reborn3th
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[E-Book] RPG Maker XP Bible

casper
natkung
grillfest
vivi
tsuna yoshi
9 posters

Go down

[E-Book] RPG Maker XP Bible Empty [E-Book] RPG Maker XP Bible

ตั้งหัวข้อ by tsuna yoshi Mon Aug 09, 2010 7:46 am

[E-Book] RPG Maker XP Bible Cover

คัมภีร์สร้างเกมด้วย RPG Maker XP

หนังสือคู่มือที่อัดแน่นไปด้วยความรู้การสร้างเกมด้วย RPG Maker XP ไว้มากมาย อธิบายเข้าใจง่าย ละเอียดยิบ

หากคุณเป็นมือใหม่ที่กำลังสร้างเกมแล้วเจอปัญหามากมาย หนังสือเล่มนี้คือคำตอบที่ดีที่สุด
(เอ่อ.. คงไม่ต้องอธิบายมากนะครับ สรุปว่ามันแจ่มมากมายเน้อ)

[E-Book] RPG Maker XP Bible E77ss

เท่าที่ผมติดตามข่าวของหนังสือเล่มนี้ ได้ยินว่าถูกเก็บหมดแล้ว ไม่มีขายแล้ว กลายเป็น Rare Item ไปโดยสมบรูณ์แบบ

ดังนั้น การทำผมนำมาแจกคงไม่ผิดอะไรใช่มั๊ยครับ

กำลังใจที่ทำให้ผมสแกนหนังสือ 256 หน้านี้มาจากหลายๆที่ครับ
หนังสือเล่มนี้ทำให้ผมรู้จักโปรแกรมนี้มากขึ้น
ปัจจุบันก็มีมือใหม่นักสร้างเกมเพิ่มขึ้นมาก(มั้ง?)

แต่ก็มีคำถามมากมาย ถามตอบกันมากมาย บางครั้งผมเห็นคำถามแล้วผมก็คิดว่า
"เอะ.. เรื่องง่ายๆเองนะเนี้ย?" ก็แน่ล่ะ ผมผ่านมันมาแล้วนี่ แต่เขาไม่

ปีที่แล้วก็มีคนส่งเมลมาหาผมขอซื้อต่อหนังสือเล่มนี้
เพื่อจะเอาไปเป็นสื่อการสอน แต่เนื่องจากมันเป็น Rare Item
ที่ผมอยากเก็บไว้.. (จริงๆแล้วก็อยากให้นะ แต่ของๆเรานี่..
เหมือนคนเห็นแก่ตัวเลยแฮะ)

เอาเป็นว่าเมื่อเป็นถึงขนาดนี้ก็เลยสแกนหนังสือตัวเองซะเลย =o= (แต่กว่าจะเสร็จก็เหนื่อยเอาเรื่องเลย 200 กว่าหน้าแหนะ!)

พอสแกนเสร็จ หนังสือผมก็... แหลกสลาย (หน้าหลุดหมดเลย)

ไม่รู้นะครับว่ามีคนสแกนหรือยัง แต่เท่าที่ผมดูแล้วยังไม่เห็นมีนะครับ ขอมอบให้ iprg เป็นที่แรกเลยครับผม ^^"

อ้อ ผมสแกนเองทั้งหมด ดังนั้นอาจมีเบี้ยวบ้างแต่ก็พออ่านได้ ใครจะเอาไปแก้ไขให้สวยหรูขึ้นก็ตามสบายนะครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ ><"
ผู้แสกน&อัพโหลด
Winden

Download
File : .JPEG
Size : 329 MB
Upload @ Mediafire
**** ข้อความถูกซ่อน ตอบกระทู้เพื่อดูข้อความ *****

หรือ

โหลดแบบไฟล์ torrent ปล่อยโดย DK_Ver1 ตลอดชีพ+จนกว่าเครื่องจะเน่าถูกฟอร์แมต
**** ข้อความถูกซ่อน ตอบกระทู้เพื่อดูข้อความ *****

[/url]
tsuna yoshi
tsuna yoshi
Admin
Admin

ชื่อเล่น : เเอล
สัตว์เลี้ยง : สัตว์เลี้ยงขั้นเทพ
[E-Book] RPG Maker XP Bible Sgggr
อุปกรณ์ : อาวุธเทพของเว็บมาสเตอร์
เซเร่ซอร์ดมาสเตอร์
[E-Book] RPG Maker XP Bible Swonn
ปีกของเว็บมาสเตอร์
[E-Book] RPG Maker XP Bible Bawit
Digiviceเพิ่มใส่เหรียญ5ช่อง
[E-Book] RPG Maker XP Bible Dscanner1
เหรียญตรา : [E-Book] RPG Maker XP Bible Medal59
[E-Book] RPG Maker XP Bible Medal51
[E-Book] RPG Maker XP Bible Medal57
[E-Book] RPG Maker XP Bible Jmrj4
[E-Book] RPG Maker XP Bible Ygs35
[E-Book] RPG Maker XP Bible L2436
[E-Book] RPG Maker XP Bible W3dv7
[E-Book] RPG Maker XP Bible Siy20
[E-Book] RPG Maker XP Bible 6iy18
[E-Book] RPG Maker XP Bible 3cy16
[E-Book] RPG Maker XP Bible Bqv16
[E-Book] RPG Maker XP Bible Fuu17
[E-Book] RPG Maker XP Bible Vp018
[E-Book] RPG Maker XP Bible Z2v19
[E-Book] RPG Maker XP Bible 7eb62
อาชีพ/งานอดิเรก : พิทักษ์วองโกเล่
จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 93
เงินมาเฟีย เงินมาเฟีย : 252
คะเเนน ชื่อเสียง คะเเนน ชื่อเสียง : 2
ฐานทัพ ฐานทัพ : อิตาลี

http://reborn3th.free-forums.cc

ขึ้นไปข้างบน Go down

[E-Book] RPG Maker XP Bible Empty Re: [E-Book] RPG Maker XP Bible

ตั้งหัวข้อ by vivi Sun Dec 26, 2010 7:02 am

ขอบคุณครับ

vivi
นักเรียนนามิโมริ

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 2
เงินมาเฟีย เงินมาเฟีย : 2
คะเเนน ชื่อเสียง คะเเนน ชื่อเสียง : 0

[E-Book] RPG Maker XP Bible Empty Re: [E-Book] RPG Maker XP Bible

ตั้งหัวข้อ by grillfest Sun Feb 06, 2011 6:37 pm

ขอบคุนงับ

grillfest

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 4
เงินมาเฟีย เงินมาเฟีย : 4
คะเเนน ชื่อเสียง คะเเนน ชื่อเสียง : 0

ตั้งหัวข้อ by natkung Sat Feb 12, 2011 11:08 am

ขอบคุณมากๆ นะงิ =w=

natkung

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 1
เงินมาเฟีย เงินมาเฟีย : 1

ตั้งหัวข้อ by casper Sat Apr 02, 2011 1:17 am

ขอบคุณมากมายครับกำลังเรียนเลยครับ [E-Book] RPG Maker XP Bible 996172

casper

ตั้งหัวข้อ by wasan555 Wed Nov 30, 2011 1:34 am

สุดยอด

wasan555

ตั้งหัวข้อ by tee4341 Tue Jul 31, 2012 12:44 am

thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

tee4341

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 3
เงินมาเฟีย เงินมาเฟีย : 3

ตั้งหัวข้อ by bigone Fri Oct 05, 2012 5:20 pm

ขอบคุณมากเลยหาซื้อไม่ได้เลย

bigone

ตั้งหัวข้อ by sinbat Mon Jun 10, 2013 12:51 pm

ขอบคุณครับ

sinbat

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics